#1 2018-02-12 09:54

haigiacmo444
Narys
Registravosi: 2018-01-18
Žinutės: 5
Tinklapis

ta em be 4-5 tuoi suc cong cua mi cau thu bong da binh minh tren bien

ta mot em be chung 4-5 tuoi phan tich suc song tiem tang cua mi ta mot cau thu bong da ma em yeu thich ta canh binh minh tren bien 

ta mot em be chung 4-5 tuoi con co be be, no dau canh tre…". Do la tieng hat ngong nghiu cua be Bong - em gai em. Nam nay be vua tron 2 tuoi, mau tuoi ma nguoi ta thuong goi la "tuoi tap di, tap noi". Be Bong mang dang nguoi tron tron, bu bam nhu con lat dat, trong rat de thuong. Mai toc be xoan xoan nhu mot co bup be, dai den ngang vai duoc tet thanh hai bim nho rat dang yeu. Be so huu bo mat bau binh so huu lan da trang hong, min mang nhu luc nao cung duoc thoa mot lop phan mong. Nhin be, ai cung muon can, veo dong doi ma phung pha phung phinh ay cua be cho 'bo ghet'moi thoi. mau mui be cao cao, kha henh hech mot ti trong that la hom hinh, ngo nghinh. Doi moi chum chim, do hong nhu duoc xoa son. dac trung, be so huu doi mat trong vat, lon tron va den lay nhu hai hot nhan, lai long lanh va sang nhu 2 vien ngoc nuoc, lo ro ve thong minh hi huu co. 2 hang long nheo dai uon cong 1 cach thuc tu nhien lam doi mat von da dep day lai cang them phan thuot tha, duyen dang hon. Moi luc be cuoi, de lo 2 ham rang sua trang nuot nhu tuyet va deu tam tap nhu cac hat ngo vi ngay trong khoang nho, be da mang thoi quen ve sinh rang mom sach se ma !
Nhung nhin be tap di moi that la thich. Ban tay be ti xiu so huu nhung ngon tay bup nu nam chat lay tay em, buoc lam cham vai buoc da voi buong ra lam be chang vang, lao dao nhu nguoi say ruou roi te phich xuong dat. Thay the, moi nguoi bat cuoi. Be cung nhu biet nguong chot cui mat xuong roi tiep tuc dung len va di tueeps nhu chua co chuyen gi xay ra.
Be Bong rat hay hat va cung rat thich hat, nen em thuong day be hat hoac bat bang dia nhac len de be tap hat. Be chi can nghe hat ba, bon lan la nho duoc ngay. Ngoai hat ra, be con rat thich choi cac chiec do choi xep hinh. khi choi, be rat chuyen chu, say sua. Loang 1 loai, be da xep duoc rat nhieu hinh thu la va doc dao nhu : ngoi nha, o to bay, coi xay gio,… khien Anh chi em ai cung phai ngac nhien. Nhin cai mom duyen dang hat ca, doi tay sang tao kheo leo "lam viec ko gioi han nghi", em thay yeu be khon xiet.
Gia dinh nao voi con nho la gia dinh ngung thi congDay co niem vui, mang hanh phuc. Gia dinh em cung vay. Vang be 1 buoi la em thay nha vang han di, ko con nhung tieng cuoi tha phanh nua. Sau nay, em se day be hoc va chi bao cho be cac dieu hay le phai em duoc hoc o truong.

phan tich suc song tiem tang cua mi bong la em gai nho de thuong nhat ma em tung biet.

Trong be khong khac gi mot thien than nho. Bong mang than hinh bam bap, tron tran. Da Bong trang hong, min mang lam, Nhin be, nguoi nao cung muon ap u lay ma thom, ma nung len doi ma phung phinh luc nao cung thom thom mui sua. Cap mat Bong lon, tron, sang nhu hon bi ve. Mai toc hoi nau nau, xoan tit, giong bo nhu tac. loai mui be hoi cao con doi moi thi luc nao cung do mong nhu duoc to son. Be thich nhat la choi tro dong fake khien co Tien. cac khi cham tien do, Bong duoc mac vay trang tinh, di giay bup be mau hong phan va duoc chi Cun tet toc 2 ben, buoc no mau hong trong rat xinh. Bong rat hay xau ho. Moi khi duoc khen, be thuong chay ra om ap cham lay me, dui dau vao long me, ko chiu buong. Mat be khi Do do bung trong rat dang yeu. Bong rat thich ve va ve cung rat dep. Me mua cho be han mot quyen vo va 1 hop chi mau moi cung. Bong thich lam. Moi toi, Bong thuong ngoi vao ban “hoc bai” rat cham chi. Bong ve duoc gan nhu tranh: co buc Anh chi dang di choi cong vien, so huu buc lai ve chi Cun dang mua hat. Lam luc ca chu meo mun dang ngu cung phat trien thanh nhan vat cho hoa si nhi mo ta. Bong mo uoc sau nay tro nen mot hoa si tai hoa, ve that pho bien tranh, tranh nao cung that dep de tang ong ba, bac me va ca chi Cun nua.Trong gia dinh em voi mot nang cong chua nho dang yeu la be Keo. Em da duoc 24 thang tuoi.

ta mot cau thu bong da ma em yeu thich keo that bu bam nen trong be nhu mot chu gau bong xinh xeo, de thuong. Toc em la toc to, lo tho nhu nhung ngon co non moi moc bay trong gio.

Khuon mat Keo tron tran, bau binh trong that dang yeu. Em voi lan da min mang, hong hao nhu 1 thien than nho de thuong.

Cap mat tron xoay, den lay duoi hang long mi cong va dai cua Keo anh len ve thong minh, nhanh nhen.

No khac sau vao tam tri em tien loi nhu su hon nhien, trong sang cua con nho.

mau mui cua nang cong chua Keo hoi tet trong yeu oi la yeu! Em voi ma bau lum dong tien hong hong phinh ra 2 ben nhu hai qua ca chua khien cho nguoi nao di qua cung chi muon beo may cai.

Tren doi moi do tham, chum chim cua Keo hay rang ngoi nu cuoi tuoi tinh y nhu nu hoa xinh vua he mo.

Va moi luc nu hoa ay bung no thi de lo nam cai rang trang non cua be. Em co doi ban tay bu bam hinh bup mang cu nam chat vao nhau, ngo ngoay nhu cac con sau do.

Tren doi ban tay trang treo day duoc me deo cho chiec lac vong bac ong anh rat dep.

http://kenhvanhoc.edu.vn/wp-content/uploads/2016/12/ta-mot-em-be.jpg

Mong tay, mong chan be nhu nhung nu hong chum chim. O nha, mieng em bi bo suot ngay ko luc nao nghi.

Nang cong chua nho dang yeu cua em chang nhung de thuong ma con rat ngo nghinh.

Moi lan ko vua y dieu gi hay bi treu la Keo lai fake vo khoc, up mat xuong goi roi doi moi nguoi chuyen dong ngung dau len, nom that buon cuoi!

Moi khi tap di, me va ba phai do ke ben neu ko be se nga. Keo di lam cham, vai buoc roi lai doi bo.

dac trung, moi lan an em lai tu xuc chao bang thia nhung dang an thi co be nghich ngom nay lai vut thia va bo di choi cho khac.

Be moi lan an lai nhai top tep trong that ngo! cac khi tuong tu Keo lai dang rong 2 chan ra ap om chon loai mam.

Em thuong hay cho be tap ve nhung moi luc ve co be tinh nghich nay lai ve ra cac net nguech ngoac trong rat buon cuoi.

nhung khi nhu vay, Keo ngo em che xau nen lai lan ra an va doi me. luc do, mat em hup lai that dang yeu! Be rat thich xem phim hoat hinh. Moi lan duoc xem lai ho reo sung suong.

ta canh binh minh tren bien em rat yeu quy Keo – co cong chua nho dang yeu luon mang lai niem vui cho ngoi nha cua em.

Neprisijungęs

Forumo apačia